
KATIBU MKUU KIONGOZI AKUTANA NA MKURUGENZI MKAZI WA BENKI YA 

DUNIA BIBI BELLA BIRD– 13 JANUARI, 2020 

Katibu Mkuu Kiongozi, Balozi Mhandisi, John W. H. Kijazi, leo tarehe 13 Januari, 2020 

amekutana na Mkurugenzi Mkazi wa Benki ya Dunia, Bibi Bella Bird ofisini kwake Ikulu jijini 

Dar es Salaam kwa kikao kifupi ambapo pamoja na mambo mengine, Bibi Bird alichukua nafasi 

hiyo kumuaga rasmi Katibu Mkuu Kiongozi baada ya kumaliza muda wake kama Mkurugenzi 

Mkazi wa Benki hiyo kwa nchi za Tanzania, Malawi, Zambia, Msumbiji na Somalia. 

Katika kikao hicho Bibi Bird alibainisha kuwa muda wake wa kuitumikia Benki hiyo nchini 

uliisha Juni, 2019 ila aliongezewa muda wa ziada na sasa anatarajia kuondoka rasmi tarehe 16 

Januari, 2020 kwenda nchini Zambia na Msumbiji kwa ajili ya kuaga rasmi.  

Mkurugenzi huyo ameelezea furaha yake kutokana na miradi mbalimbali inayoendelea nchini 

chini ya ufadhili wa Benki ya Dunia, na pia alimshukuru Katibu Mkuu Kiongozi kwa ushirikiano 

wake hasa kutafuta majibu pale kunapokuwa na mkwamo katika utekelezaji wa miradi 

mbalimbali inayofadhiliwa na Benki hiyo hapa nchini. Aliahidi kuwa ataendelea kutoa 

ushirikiano kwa Tanzania akiwa makao makuu ya Benki hiyo jijini Washington DC, nchini 

Marekani, vilevile, ameahidi kuwa atamkabidhi ofisi Mkurugenzi mpya ambaye ana imani kuwa 

ataendeleza ushirikiano na Serikali ya Tanzania. 

Naye Katibu Mkuu Kiongozi alimshukuru Bibi Bird kwa ushirikiano wake alioutoa kwa Serikali 

ya Tanzania katika kutoa misaada na mikopo kwa ajili ya miradi mbalimbali ya miundombinu ya 

barabara, nishati, kilimo, afya, maji, elimu pamoja na maboresho ya sera mbalimbali na kujenga 

uwezo na aliahidi kuwa Serikali itaendelea kushirikiana na Benki ya Dunia ili kuleta maendeleo 

nchini. Aidha Katibu Mkuu Kiongozi alimuhakikishia Bibi Bird kuwa Serikali itampa 

ushirikiano Mkurugenzi Mkazi mpya anayetarajia kuchukua nafasi yake na alisisitiza kuwa suala 

muhimu ni kuwepo uwazi katika kushughulikia masuala mbalimbali kama ambavyo Bibi Bird 

amekuwa akifanya. “Nina imani atafuata nyayo zako” alisisitiza Katibu Mkuu Kiongozi. 

Mwisho Katibu Mkuu Kiongozi alimtakia Bibi Bird kila la heri katika majukumu yake mapya 

katika Makao Makuu ya Benki hiyo jijini Washington DC, Marekani.  

Katika Kikao hicho Bibi Bird aliongozana na Bibi Prity Arora, ambaye ni Msaidizi wa 

Mkurugenzi Msaidizi wa Benki ya Dunia nchini. Maafisa wengine waliohudhuria kikao hicho ni 

Bibi Sauda Nsemo, Kamishna wa Fedha za Nje kutoka Wizara ya Fedha na Mipango, Bwana 

Deusdedit Kaganda, Kaimu Mkurugenzi wa Idara ya Ushirikiano wa Kimataifa katika Wizara ya 

Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki na Bwana Fanuel Mathiya, Mratibu Ofisi ya 

Katibu Mkuu Kiongozi 


